ข่าวข่าวในประเทศ 5 สิงหาคม 2561 เวลา 20:01

คู่ควร "หมิว&ต่อ" ซิวดารานำ "น้องนาย&ใบเฟิร์น" ดาราดาวรุ่งรางวัลนาฏราช 9

ยังคงเดินหน้าจัดและแจกเป็นประเพณีทรงเกียรติ เพื่อเป็นกำลังใจสำหรับคนบันเทิง ทั้งเบื้องหน้า เบื้องหลัง สำหรับการประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2561 ประกาศผลที่หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย จัดโดย สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ที่มี รายชื่อผลงานที่ได้รับรางวัล “นาฏราช” ครั้งที่ 6 ประจำปี 2561ดังนี้

     1.รายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
     รายการ Good Morning ASEAN จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)  ออกอากาศทาง 100.5 MHz

     2.รายการบันเทิงยอดเยี่ยม
     94 EFM  รายการ พุธทอล์คพุธโทร  จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 94 MHz

     3.ผู้ดำเนินรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
     คุณสายชล เกียรติกังวาฬไกล และคุณอัจฉรา เชิดชู รายการ ใต้แสงแห่งพระบารมี ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 99 MHz

     4.ผู้ดำเนินรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
     คุณคณาธิป สุนทรรักษ์ (DJ ลูกกอล์ฟ)  รายการ พุธทอล์คพุธโทร  จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 94 MHz

 

สถานีต่างจังหวัด

     5.รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม
    รายการ MCOT RADIO NETWORK PHUKET จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ภูเก็ต ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ภูเก็ต FM 101.50 MHz
       
    6.รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม
     รายการ ตามรอยพ่อ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz

     7. รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม 
     รายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์ จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

     8.รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม 
     รายการ เรื่องเล่าเช้านี้ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

     9.รางวัลรายการฮาร์ดทอล์คยอดเยี่ยม
     รายการ ถามตรงๆกับจอมขวัญ จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด  ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

     10.รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม
     คุณเขมสรณ์  หนูขาว รายการไทยรัฐนิวส์โชว์ จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

     11.รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม
     คุณภาษิต  อภิญญาวาท รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

     12.รางวัลสกูปข่าวยอดเยี่ยม
      สกู๊ป "เปิดโปงโครงการเงินกู้แสนล้าน" จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

     13.รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม 
      รายการ ปริศนาฟ้าแลบ จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์

     14. รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม 
     รายการ เจาะใจ จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด  ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

     15.รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม
     รายการ มาสเตอร์เชฟ ประเทศไทย  (Masterchef Thailand) จากบริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
  
     16.รางวัลสารคดียอดเยี่ยม
      รายการ กบนอกกะลา "ตอน แซลมอน นอร์เวย์" จากบริษัท ทีวีบูรพา จำกัด ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD
 
     17.รางวัลสารคดีชุดยอดเยี่ยม
     รายการ จดหมายเหตุรัตนโกสินทร์ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

     18.รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม 
     รายการ ซูเปอร์เท็น จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์

     19.รางวัลรายการกีฬาถ่ายทอดสดยอดเยี่ยม
     รายการ Volleyball World Grand Prix 2017 จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

     20.รางวัลผู้บรรยาย.รายการกีฬายอดเยี่ยม
     คุณวรปัฐ  อรุณภักดี รายการ ถ่ายทอดสดฟุตบอล King Cup / รายการถ่ายทอดสดฟุตซอล จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

     21.รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม
     คุณสัญญา คุณากร รายการ เจาะใจ จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

     22.รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม 
     รากนครา จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณประมาณ  อิ่มรัตนะ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

     23.รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม "ล่า"
     จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด โดย คุณศรีชล อินทร์กัณหา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

     24.รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม 
      ล่า  จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด โดย คุณณรงค์ ประกิตสุวรรณ และคุณศศิมาภรณ์ แสนใจ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
 
     25.รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม 
     รากนครา โดย คุณภูริวัตร กิตติศรีไสว / คุณวสิน อุ่นจะนำ และคุณสุทธิพันธุ์ เหรา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

     26.รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม
     ซีรีส์ Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่ง ที่ไม่ถึงตาย จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด ออกอากาศทางช่อง GMM25

     27.รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม
     เพลง เสียแรง / ขับร้องโดย : ปาน ธนพร แวกประยูร จากละครเรื่อง เพลิงบุญ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

     28 .รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
     รากนครา โดย คุณยิ่งยศ  ปัญญา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

     29.รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยมProject S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
     จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด ออกอากาศทางช่อง GMM25

     30.รางวัลนักแสดงดาวรุ่งชายยอดเยี่ยม
     คุณณภัทร  เสียงสมบุญ จากละครเรื่อง รักกันพัลวัน ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

     31.รางวัลนักแสดงดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม
     พิมพ์ชนก  ลือวิเศษไพบูลย์ จากละครเรื่อง หลงไฟ ออกอากาศทางช่อง GMM25

    32.รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
     คุณหลุยส์  สก๊อต จากละครเรื่อง เพลิงบุญ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

    33.รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
     คุณนิษฐา  จิระยั่งยืน จากละครเรื่อง รากนครา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

     34.รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
      คุณธนภพ  ลีรัตนขจร จากละครเรื่อง Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ ออกอากาศทางช่อง GMM25

     35. รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
      คุณลลิตา  ปัญโญภาส จากละครเรื่อง ล่า  ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

     36.รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม
      คุณพงษ์พัฒน์  วชิรบรรจง จากละครเรื่อง รากนครา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

     37.รางวัลละครยอดเยี่ยม Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
     จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด ออกอากาศทางช่อง GMM25

 

 

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

อ่านเรื่องอื่นๆ