ข่าวข่าวในประเทศ 31 มีนาคม 2561 เวลา 21:15

"ญาญ่า-ณเดชน์" นำทัพรับรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่32

ประกาศผลกันไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วสำหรับงานประกาศผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่32 ประจำปี 2560 ณ.ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทยซึ่งมีการประกาศรางวัล 32 รางวัลด้วยกัน

     โดยรางวัลเกียรติยศคนทีวี ได้แก่ จินตนา จุลกะเสวี, วิทวัจน์ สุนทรวิเนตร ,ไตรภพ ลิมปพัทธ์ และ ปัญญา นิรันดร์กุล

     ส่วนผลการประกาศรางวัลประเภทต่างๆ ปรากฎว่า 
      รางวัลสถานีส่งเสริมด้านรายการข่าวดีเด่น ได้แก่  สถานีโทรทัศน์ Spring News
     รางวัลสถานีส่งเสริมรายการกีฬาดีเด่น ได้แก่ ช่องไทยรัฐทีวี 
      รางวัลสถานีส่งเสริมรายการเด็กเยาวชนสตรีและครอบครัวดีเด่น ได้แก่ ช่องไทยพีบีเอส 

     ประเภทรายการส่งเสริมความรู้และศิลปวัฒนธรรม
     รางวัลสถานีส่งเสริมความรู้และศิลปะวัฒนธรรมดีเด่น ได้แก่ ช่องไทยพีบีเอส
     รายการส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่นได้แก่ รายการโยเดียที่คิด(ไม่)ถึง ช่อง ไทยพีบีเอส
     รายการส่งเสริมศิลปะวัฒนธรรมดีเด่น ได้แก่ รายการเรื่องจริงยิ่งต้องเล่า Fact Fiction ช่อง Spring News ,

     ประเภทรายการเด็ก เยาวชน สตรีและครอบครัว 
     รางวัลรายการส่งเสริมเยาวชนดีเด่น ได้แก่ เมืองนิรมิต แห่งจิตตนคร
     รางวัลละครส่งเสริมเยาวชนดีเด่น ได้แก่ น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ ช่อง 3 

     ประเภทรายการข่าวและสถานการณ์ปัจจุบัน
     รางวัลผู้สื่อข่าวดีเด่น ได้แก่ มนตรี อุดมพงษ์ ช่อง3
     รางวัลรายการวิเคราะห์เจาะลึกสถานการณ์ดีเด่นได้แก่ รายการ ไทยรัฐเจาะประเด็น ช่อง ไทยรัฐทีวี 

     ประเภทรายการกีฬา 
     รางวัลรายการส่งเสริมกีฬาดีเด่น  ได้แก่ รายการหัวใจนักสู้ ช่อง TRUE4U
     รางวัลผู้บรรยายกีฬาดีเด่น ได้แก่ สาธิต กรีกุล ช่อง3

     ประเภทผู้พากย์และผู้บรรยาย
     รางวัลผู้พากย์ดีเด่น ได้แก่ นพวรรณ เหมะบุตร การ์ตูนเรื่อง ชินจังจอมแก่น ช่อง 3
     รางวัลผู้บรรยายสารคดีดีเด่น ได้แก่ สายสวรรค์ ขยันยิ่ง จาก สารคดีจดหมายเหตุรัตนโกสินทร์ ช่อง 3

     ประเภทรายการเกมโชว์และปกิณกะ
     รางวัลรายการเกมโชว์ดีเด่น ได้แก่ รายการ Davinci เกมถอดรหัส ช่อง 3
     รางวัลรายการปกิณกะดีเด่น ได้แก่ รายการคาราวานสำราญใจ ช่อง 3

     ประเภทพิธีกรหรือผู้ดำเนินรายการ 
     รางวัลพิธีกรประเภททีมดีเด่น ได้แก่ สายทิพย์ มนตรีกุล ณ อยุธยา,นภาพร ไตรวิทย์วารีกุล,ภูวนาถ คุณผลิน จากรายการคลับฟรายเดย์โชว์ ช่อง GMM25 
     รางวัลพิธีกรประเภทเดี่ยวดีเด่น ได้แก่ นิติ ชัยชิตาทร จากรายการ ทอล์ก-กะ-เทย Tonight ช่อง GMM25

     ประเภทละครรางวัลเพลงละครดีเด่น ได้แก่ เพลงราชินีหมอล่า ขับร้องโดย หนึ่งธิดา โสภณ จากละครเรื่อง ราชินีหมอล่า ช่อง one31
     รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ได้แก่ ละครเรื่อง รากนครา โดย แอคอาร์ตเจเนเรชั่น ช่อง3
     รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น ได้แก่ ละครเรื่อง The Single Mom คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว หัวใจฟรุ้งฟริ้ง โดยมาสเตอร์วัน วิดีโอ โปรดักชั่น ช่อง3,
     รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ได้แก่ ณัฐิยา ศิรกรวิไล จากละครเรื่อง เพลิงบุญ โดย เมคเกอร์ วาย จ่ากัด ช่อง3,
     รางวัลผู้กำกับดีเด่น ได้แก่ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง รากนครา โดย แอคอาร์ต เจเนเรชั่น ช่อง3
     รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น ได้แก่ หลุยส์ สก็อต จากละครเรื่อง เพลิงบุญ ช่อง 3
     รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น ได้แก่ เปรี้ยว-ทัศนียา การสมนุช จากละครเรื่อง เพลิงพระนาง ช่อง7
     รางวัลดารานำชายดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่ ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่อง เล่ห์ลับสลับร่าง ช่อง 3
     รางวัลดารานำหญิงดีเด่น ได้แก่ ญาญ่า-อุรัสยา เสปอร์บันด์ จากละครเรื่อง คลื่นชีวิต ช่อง 3 
     รางวัลละครดีเด่น ได้แก่ ละครเรื่อง รากนครา ช่อง3






 

 

Siamdara
[ ไม่อนุญาตให้คัดลอกรูปภาพหรือนำไปเผยแพร่รูปภาพต่อไม่ว่าวิธีใดๆ ถ้าฝ่าฝืนมีความผิดตามกฎหมายที่ระบุไว้สูงสุด ]

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

อ่านเรื่องอื่นๆ