ข่าวข่าวในประเทศ 21 กรกฎาคม 2560 เวลา 01:57

"ป้อง-แต้ว"ซิวนำช-ญ"อ๊อฟ"ยิ้ม"นาคี"กวาดรางวัลนาฏราชครั้งที่8

สมาพันธ์สมาคมวิชาชีนพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ได้จัดงานประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 8 ประจำปี 2559 เพื่อเป็นการสร้างมาตรฐานและยกระดับการตัดสินรางวัลด้านวิทยุโทรทัศน์ ส่งเสริมการให้สาระความรู้ควบคู่ความบันเทิง ตลอดจนสร้างกำลังใจให้กับคนทำงานในวิชาชีพนี้ เมื่อคืนวานนี้(วันพฤหัสบดีที่ 20 กรกฎาคม 2560) เวลา ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศ

โดยมีรายชื่อผลงานที่ได้รับรางวัลแยกย่อยดังต่อไปนี้ 
 
รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 6 รางวัล 
 
1. ผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม 
รายการ ธ สถิต ณ แดนสรวง ราษฎ์กำสรวล หวนไห้ 
บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุสม อสมท FM 100.5 MHz "News Network" 

2.ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม 
 Green Wave 106.5 FM  :  รายการ Club Friday 
จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด 
ออกอากาศทาง 106.5 MHz 

 


   
3.ผู้ดำเนินรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม 
ฐิติรัตน์  พูนศิริชัยกิจ  และนภัส  มรรคดวงแก้ว 
รายการ บอกเล่า 96.5 ช่วงปลดล็อกความคิดชีวิตเปลี่ยน 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 96.5 MHz "News Network" 
         
 
4. ผู้ดำเนินรายการบันเทิงยอดเยี่ยม 
กำภู  ภูริภูวดล  และ รัชนีย์  สุทธิธรรม  :  รายการลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 ซูเปอร์สเตชั่น 
จาก สถานีวิทยุ อสมท จำกัด (มหาชน)ภ 
ออกอากาศทาง 95.0 MHz คลื่นลูกทุ่งมหานคร 
       
 
5.รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม 
รายการ อะหยั้งเอาะ อะหยั้งเอาะ 
จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำปาง 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ลำปาง 99.0 MHz 
       
 
6. รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม 
รายการ ธ สถิต ณ แดนสรวง ราษฎร์กำสรวล หวนไห้ พระบารมีปกเกล้าชาวอีสาน 
จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ชัยภูมิ 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ชัยภูมิ FM 102.0 MHz 
         
รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล 
 
7. รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม  
รายการ ข่าว 3 มิติ 
จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
  
8.รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม  
บัญชา  ชุมชัยเวทย์  
รายการจอโลกเศรษฐกิจ 
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
 
9. รางวัลสกูปข่าวยอดเยี่ยม 
 สกู๊ปข่าว "ช่วยเหลือเหยื่อค้ามนุษย์" 
จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
     
10. รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม  
รายการ ปริศนาฟ้าแลบ 
จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด 
 
11.  รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม  
 รายการ Perspective 
จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด และบริษัท แบล็คดอท จำกัด 
ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD  

 


       
12. รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม 
รายการ หน้ากากนักร้อง (The Mask Singer) 
จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด 
 
 
13. รางวัลสารคดียอดเยี่ยม 
รายการ คนค้นฅน 
จากบริษัท ทีวีบูรพา จำกัด 
ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD  
 
 
14. รางวัลสารคดีชุดยอดเยี่ยม 
 รายการ ด้วยพระบารมี 
จากบริษัท มาจอริตี้ คอมมิวนิเคชั่นส์ จำกัด และบริษัท ไทยประกันชีวิต จำกัด (มหาชน) 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์แห่งประเทศไทย 
 
15.  รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม  
 รายการ โครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม ปี ๕ 
จากบริษัท ทรู คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) 
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24 
 
16.  รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม 
รายการ Sport Guru 
จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
       
17.  รางวัลรายการกีฬาถ่ายทอดสดยอดเยี่ยม 
รายการ การแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์อาเซียน AFF Suzuki Cup 2016 รอบชิงชนะเลิศ นัดสอง ระหว่างทีมชาติไทยกับทีมชาติอินโดนีเซีย 
จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด  
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7 
       
18.  รางวัลผู้บรรยายรายการโทรทัศน์ยอดเยี่ยม 
สายสวรรค์  ขยันยิ่ง : รายการ สารคดีเฉลิมพระเกียรติ 70 ปี รัชกาลที่ 9 ตอน "รอยยิ้มจากหยาดเหงื่อ" 
จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
 
19. รางวัลผู้บรรยายรายการกีฬายอดเยี่ยม 
วรปัฐ  อรุณภักดี : รายการ ฟุตบอลไทยไฟว์ ทีมชาติไทย - อิหร่าน / รายการ วอลเลย์บอล AVC Cup 2016 
จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด 
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี 
       
20.รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม 
กันต์  กันตถาวร : รายการ นักร้องซ่อนแอบ (I Can See Your Voice) 
จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด 
 
รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล 
 
21. รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม  
นาคี 
จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด 
โดย ณรงค์  บุญบำรุง 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
 
22. รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม  
นาคี 
จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด 
โดย คุณพงษ์พัฒน์  วชิรบรรจง 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
  
23. รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม  
นาคี 
จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด 
โดย ธนอรรถ  กาสุริยะ 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
 
24.  รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม  
 นาคี 
โดย ภูริวัตร กิตติศรีไสว / คุณศิรินาจ  ถาวรวัตร์ และคุณชานนท์  ไวทยะบูลย์ 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
 
25.  รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม 
 ซีรีส์ "Club Friday The Series 7 เหตุเกิดจากความรัก" 
จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด 
ออกอากาศทางช่อง GMM25 
 
26.รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม 
เพลง คู่คอง / ขับร้องโดย : ก้อง ห้วยไร่ 
จากละครเรื่อง นาคี 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 

 


 
27.  รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม 

วัยแสบสาแหรกขาด 
โดย ณฤดี ศิรกรวิไล / กุศลิน เมฆวิภาต / คุณชญานิน เลี่ยวไพโรจน์/ปิยรส สุนทรวิภาต  และคุณธัญญ์ชยา  เสาวภาคย์สัตสกุล 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
 
28.  รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม 
นาคี 
จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 

29. รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม 
สันติสุข  พรหมศิริ 
จากละครเรื่อง ขมิ้นกับปูน 
 
30. รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม 
อริศรา  วงษ์ชาลี 
จากละครเรื่อง นาคี 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
 
31.รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม 
ณวัฒน์  กุลรัตนรักษ์ 
จากละครเรื่อง พิษสวาท 
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31 

 


 
32.รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม 
ณฐพร  เตมีรักษ์ 
จากละครเรื่อง นาคี 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
 
33.รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม 
พงษ์พัฒน์  วชิรบรรจง 
จากละครเรื่อง นาคี 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด 
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 

 

 


 
สยามดาราเว็บไซต์ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับรางวัลทุกรางวัลด้วยค่ะ

Siamdara
[ ไม่อนุญาตให้คัดลอกรูปภาพหรือนำไปเผยแพร่รูปภาพต่อไม่ว่าวิธีใดๆ ถ้าฝ่าฝืนมีความผิดตามกฎหมายที่ระบุไว้สูงสุด ]

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

อ่านเรื่องอื่นๆ