หน้าแรก คอลัมน์ กรุ่นลิ้นโกบี้
''สยามดารา สตาร์ส อวอร์ดส์''
13 มิถุนายน 2012 22:51 น.  View : 1,311  Post : 0  



เนื่องในโอกาสฉลองครบรอบ 7 ปี ก้าวสู่ปีที่ 8 ของนสพ.สยามดารารายวัน ในเครือบริษัท สยามสปอร์ต ซินดิเคท จำกัด (มหาชน) เตรียมจัดงานประกาศรางวัล ''สยามดารา สตาร์ส อวอร์ดส์ 2012'' ในวันพุธที่ 20 มิ.ย. 55 ณ คริสตัล ดีไซน์ เซ็นเตอร์ (ซีดีซี) เลียบทางด่วนเอกมัย-รามอินทรา ตั้งแต่เวลา 18.00 น. เป็นต้นไป

 


 


 เพื่อมอบรางวัลเป็นเกียรติยศแก่บุคคลในวงการบันเทิง ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง โดยผลการเลือกผู้เข้ารอบชิงรางวัลในสาขาต่างๆ นั้น มาจากการประชุมของคณะกรรมการตัดสินสยามดารา นำโดย ยอดชาย ขันธะชวนะ บรรณาธิการบริหาร, โอฬาร เชื้อบาง หัวหน้ากองบก.สยามดารา และผู้สื่อข่าวรวมถึงทีมงานทุกคน โดยได้มีการประชุมหารือกันทุกวัน
 

 ที่ผ่านมา สยามดาราได้นำเสนอผู้เข้าชิงรางวัล 5 คนสุดท้ายไปจนครบแล้วทั้ง สาขาภาพยนตร์, สาขาเพลงไทย-ลูกทุ่ง, สาขาเพลงไทย-สากล และสาขาละคร นอกจากนี้ยังจะมีการมอบรางวัลพิเศษต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น บุคคลทรงคุณค่าในวงการบันเทิง, สวยทิ่มใจ, หนุ่มเจ้าเสน่ห์, เซ็กซี่สตาร์, ขวัญใจสยามดารา และสยามดารา สตาร์ส ป็อปปูลาร์โหวต


 เพื่อเป็นการทวนความจำกันอีกครั้ง วันนี้ขออนุญาตนำรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลต่างๆ มาเสนออีกครั้ง


สาขาเพลงไทย-สากล

เพลงฮิตโดนใจ :

1. เพลงลูกอม ของวงวัชราวดี  2. เพลงหน่วง ของ Room 39  3. เพลงหมื่นแสนล้านนาที ของ เบล สุพล ,4. เพลงเธอไม่ยอมปล่อยหรือฉันไม่ยอมไป ของ ลีเดีย ศรัณย์รัชต์ 5. เพลงคนไม่น่าสงสาร ของ แอน ธิติมา  


  นักร้องไทย-สากล หญิงยอดนิยม :

1. ''ปาล์มมี่'' อีฟ ปานเจริญ 2. ลุลา กันยารัตน์ 3. ลีเดีย ศรัณย์รัชต์ 4. นท เดอะสตาร์ 5. หนูนา หนึ่งธิดา


นักร้องไทย-สากล ชายยอดนิยม :

1. ''เอ๊ะ'' จิรากร สมพิทักษ์  2. บี้ เดอะสตาร์  3. เบล สุพล  4. ไอซ์ ศรัณยู  5. ตูมตาม เดอะสตาร์

นักร้องกลุ่มยอดนิยม :

1. Singular จากโซนี่ มิวสิค 2. ละอองฟอง จากสไปร์ซซี่ ดิสก์ 3. บอดี้สแลม จากแกรมมี่ 4. 25 hours จากค่ายบีลีฟ เรคคอร์ด 5. Room 39 จากแกรมมี่     


นักร้องหน้าใหม่ยอดนิยม :

1. วงวัชราวดี ค่ายทินนามู มิวสิค 2. ''เอ๊ะ'' จิรากร สมพิทักษ์ 3. ตูมตาม เดอะสตาร์ 4.  นท เดอะสตาร์
5. เบล นันทิตา จากโซนี่ มิวสิค


สาขาเพลงลูกทุ่ง     

นักร้องลูกทุ่งหญิงยอดเยี่ยม :

1. ต่าย อรทัย 2. สุนารี ราชสีมา 3. ตั๊กแตน ชลดา  4. อัมพร แหวนเพชร 5. สุทธิดา ยิ้ม  


นักร้องลูกทุ่งชายยอดเยี่ยม :


1. เอกราช สุวรรณภูมิ 2. ดำรง วงศ์ทอง 3. ยิ่งยง ยอดบัวงาม 4. ไมค์ ภิรมย์พร 5. เด่นชัย สายสุพรรณ 


นักร้องลูกทุ่งยอดนิยม : ชาย


1. ไผ่ พงศธร 2. ไมค์ ภิรมย์พร 3. ไอดิน อภินันท์ 4. ก๊อท จักรพันธ์  5. อ๊อด โฟร์เอส 

นักร้องลูกทุ่งยอดนิยม : หญิง


1. ตั๊กแตน ชลดา 2. เปาวลี พรพิมล 3. ต่าย อรทัย 4. สาวมาด เมกะแดนซ์ 5. คริสตี้ กิ๊บสัน 


เพลงลูกทุ่งเพื่อชีวิตยอดเยี่ยม :


1. เพลงสารพิษในหัวใจ ของ ไชโย ธนาวัฒน์ 2. เพลงสายลมเหงาพาเรามาพบกัน ของ พจน์ สุวรรณพันธุ์ 3. เพลงน้ำตาฟ้า ของไม้เมือง 4. เพลงกรุณาฟังให้จบ ของ แช่ม แช่มรัมย์ 5. เพลงผู้ชายรักดี ของ เบียร์ วราวุธ


เพลงลูกทุ่งยอดเยี่ยม :


1. เพลงอย่ายอมแพ้ ของ คริสตี้ กิ๊บสัน คำร้อง ครูชลธี ธารทอง 2. เพลงกอดคนนอกใจ ของ ศิริพร อำไพพงษ์ คำร้อง สลา คุณวุฒิ 3. เพลงคนอ่อนไหวกำลังใจสำคัญที่สุด ของ ไหมไทย ใจตะวัน 4. เพลงกล่อมลูก ของ สุนารี ราชสีมา คำร้อง ศราวุธ ทุ่งขี้เหล็ก  5. เพลงอยู่ก็เจ็บจบก็เหงา ของ เอิร์น เดอะสตาร์ 


เพลงลูกทุ่งยอดนิยม :

1. เพลงอย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจแฟน ของ ศิริพร อำไพพงษ์ 2. เพลงรักได้ครั้งละคน เชื่อใจได้คนละครั้ง ของ ตั๊กแตน ชลดา 3. เพลงอ้ายแพ้เขาหรือเจ้าลำเอียง ของ ไอดิน อภินันท์ 4. เพลงเสียใจกี่ครั้งก็ยังเลือกเธอ ของ ไผ่ พงศธร 5. เพลงลดพัดลมเพ ของ จักรพันธ์ ครบุรีธีรโชติ


สาขาภาพยนตร์  

ผู้กำกับภาพยนตร์ยอดเยี่ยม :

1. ทรงยศ สุขมากอนันนต์ จากวัยรุ่นพันล้าน 2. ชูเกียรติ ศักดิ์วีระกุล จาก home 3. ธัญญ์วาริน สุขพิสุทธิ์ จากไม่ได้ขอให้มารัก 4. เป็นเอก รัตนเรือง จากฝนตกขึ้นฟ้า 5. ฤกษ์ชัย พวงเพ็ชร์ จากส.ค.ส.สวีทตี้


 

ภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม :

1. วัยรุ่นพันล้าน ค่ายจีทีเอช 2. home ค่ายสหมงคลฟิล์ม 3. ไม่ได้ขอให้มารัก ค่ายเอ็มพิคเจอร์ 4. ฝนตกขึ้นฟ้า 5. ส.ค.ส.สวีทตี้ ค่ายเอ็ม 39


นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม สาขาภาพยนตร์ :

1. ''อั้ม-พัชราภา'' จาก 30 กำลังแจ๋ว 2. ''พลอย-เฌอมาลย์'' จาก 30 โสด onsale 3. ''ไอซ์-ปรีชญา'' จากเอทีเอ็ม เออรักเออเร่อ 4. ''นุ่น-ศิรพันธ์'' จาก home 5. ''ดรีม-ชนกพร'' จากฝนตกขึ้นฟ้า


นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม สาขาภาพยนตร์ :

1. ''เต๋อ-ฉันทวิชช์'' จากเอทีเอ็ม เออรักเออเร่อ 2. ''ปีเตอร์-นพชัย'' จากฝนตกขึ้นฟ้า 3. ''พีช-พชร'' จากวัยรุ่นพันล้าน 4. เทพ โพธิ์งาม จากหมาแก่อันตราย 5. ''เจมส์-เรืองศักดิ์'' จาก home


 

นักแสดงดาวรุ่งหญิง :

1. ''ไอซ์'' ปรีชญา พงษ์ธนานิกร จาก ภ.เอทีเอ็ม เออรักเออเร่อ จีทีเอช 2. ''ใหม่'' ดาวิกา โฮร์เน่ ละครมาหยารัศมี ช่อง 7 3. มารี เบิร์นเนอร์ ละครสามหนุ่มเนื้อทอง ช่อง 3 4. ''เฌอเบลล์'' ลัลณ์ลลิน เตจะสาเวศช์ ละครดอกโศก ช่อง 5 
5. มนชนก แสงฉายเพียงเพ็ญ ละครลิขิตฟ้าชะตาดิน ช่อง 5  


นักแสดงดาวรุ่งชาย :  

1. ''เคน'' ภูภูมิ พงศ์ภาณุ ภ.30 ยังแจ๋ว 2. ''พีช'' พชร จิราธิวัฒน์ ภ.วัยรุ่นพันล้าน 3. ''หน่อง'' ธนา ฉัตรบริรักษ์ ละครจุดนัดฝัน ช่อง 3 4. ''เพ็ชร'' ฐกฤต เหมอรรณพจิต ภ.รักสุดท้ายป้ายหน้า 5. โดม เดอะสตาร์


นักแสดงสมทบยอดเยี่ยม :

1.   ชไมพร จตุรภุช ละครบ่วง ช่อง 3   2. ธันวา สุริยจักร ละครลูกผู้ชายไม้ตะพต ช่อง 7 3.  ชาตโยดม หิรัณยัษฐิติ ละครรอยไหม ช่อง 3  4. อนุวัฒน์ ชูเชิดรัตนา ละครโบ๊เบ๊ ช่อง 7 5. นุษบา ปุณณะกันต์ ละครลิขิตฟ้าชะตาดิน ช่อง 5


จอมขโมยซีน :

1. ชุดาภา จันทเขตต์ ละครรอยไหม ช่อง 3 2. สุมณทิพย์ เหลืองอุทัย ละครแม่ยายที่รัก ช่อง 3 3. โจ๊ก โซคูล ภ.เอทีเอ็ม เออรักเออเร่อ จีทีเอช 4. เคลลี่ ธนะพัฒน์ ละครลูกผู้ชายไม้ตะพต ช่อง 7 5. เอกพงศ์ จงเกษกรณ์ ละครรอยมาร

ช่อง 3 

ร้ายได้ใจ :
1. โสภิตนภา ชุ่มภาณี ดอกโศก ช่อง 5 2. ณัฐวรา วงศ์วาสนา เกมร้ายเกมรัก ช่อง 3 3. ศิรพันธ์ วัฒนจินดา บ่วง ช่อง 3 4. เจสัน ยัง มุกเหลี่ยมเพชร ช่อง 3 5. เรืองศักดิ์ ลอยชูศักดิ์ กุหลาบซาตาน ช่อง 5


สาขาละครโทรทัศน์

ละครยอดฮิต :
1. สามหนุ่มเนื้อทอง ช่อง 3 2. เกมร้ายเกมรัก ช่อง 3 3. ดอกโศก ช่อง 5 4. เสือสั่งฟ้า ช่อง 7 5. รักออกอากาศ ช่อง 3    


ละครยอดเยี่ยม :

1. ลูกผู้ชายไม้ตะพด ช่อง 7 2. โบ๊เบ๊ ช่อง 7 3. รอยไหม ช่อง 3 4. บ่วง ช่อง 3 5. ลิขิตฟ้าชะตาดิน ช่อง 5


ผู้กำกับฯ ยอดเยี่ยม
 
1. สันต์ ศรีแก้วหล่อ ดอกโศก ช่อง 5 2. พงษ์พัฒน์ วชิระบรรจง รอยไหม ช่อง 3 3. ภวัต ภวังคศิริ บ่วง ช่อง 3 4. สำรวย รักชาติ โบ๊เบ๊ ช่อง 7 5. อำไพพร จิตต์ไม่งง เกมร้ายเกมรัก ช่อง 3   


นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม สาขาละครโทรทัศน์ :

1. ''ชมพู่'' อารยา เอ ฮาร์เก็ต ต้มยำลำซิ่ง ช่อง 3 2. ''แอฟ'' ทักษอร ภักดิ์สุขเจริญ รอยไหม ช่อง 3. ''นุ่น'' ศิรพันธ์ วัฒนจินดา บ่วง ช่อง 3  4. ''อั้ม'' พัชราภา ไชยเชื้อ ในรอยรัก ช่อง 7 5. ''ญาญ่า'' อุรัสยา เสปอร์บันด์ เกมร้ายเกมรัก ช่อง 3


นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม สาขาละครโทรทัศน์ :

1. ''ซี'' ศิวัฒน์ โชติชัยชรินทร์ โบ๊เบ๊ ช่อง 7 2. ''ป้อง'' ณวัฒน์ กุลรัตนรักษ์ ดอกโศก ช่อง 5 3. ณเดชน์ คูกิมิยะ เกมร้ายเกมรัก ช่อง 3 4. ''บอย'' ปกรณ์ ฉัตรบริรักษ์ แววมยุรา ช่อง 3  5. ''ป๋อ'' ณัฐวุฒิ สกิดใจ ละครรักประกาศิต ช่อง 3 


 ผลงานที่เข้ารอบมาล้วนแต่มีคุณภาพคับแก้ว งานนี้ได้ลุ้นกันสนุกแน่นอน และวันที่ 20 มิ.ย. นี้ เราจะได้ทราบกันว่าใครหรือผลงานอะไรจะได้เป็นสุดยอดของแต่ละสาขา ในงาน ''สยามดารา สตาร์ส อวอร์ดส์ 2012''

ผ้าขี้ริ้วห่อทอง (แทน) 


 




Share :
 
ดารา :
  คุณคิดอย่างไรกับการนำเสนอข่าว/บทความนี้
เห็นด้วย   ไม่เห็นด้วย

การเสนอข่าว

เห็นด้วย 
0%
ไม่เห็นด้วย 
0%
Recommend on Google
ดาราโปรไฟล์
ชื่อ :สงกรานต์ ทัพมณี
ชื่อเล่น : มาร์ค
วันเกิด :
ค้นหาดาราอื่นๆ
ค้นหาตามตัวอักษร
คอลัมน์อื่นๆ ในหมวด
ข่าวประชาสัมพันธ์
© Copyright 2009 All Rights Reserved - @ Siamdara.com